TỰ ĐÓNG BẢO HIỂM XÃ HỘI Ở ĐÂU

GIỚI THIỆU TIN TỨC VĂN BẢN CHỈ ĐẠO - ĐIỀU HÀNH NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT
*

*

*

*


*
Pmùi hương thức đóng bhxh tự nguyện
Nội dung câu hỏi:

ôi đóng góp bhxh đề xuất từ năm 2004 đến 2018 thì tôi nghỉ vấn đề cùng dừng không đóng nữa, ni tôi ý muốn đưa quý phái bhxh từ bỏ nguyện với liên tục đóng góp. Vậy tôi đóng chỗ nào cùng cách làm đóng góp như thế nào?1. Nay tôi mấy gồm ĐK đóng, vậy tôi đã có được đóng tiếp từ thời điểm tháng 1-2018 không? Tôi mong đóng từ tháng 1-2018 để duy trì bhxh không xẩy ra cách quãng tốt tôi chỉ được phép đóng góp từ thời điểm tháng 1-20trăng tròn trsống đi?2. Pmùi hương thức đóng như vậy nào?Kính mong mỏi bhxh hỗ trợ tư vấn giúp tôi để tôi được tmê man gia bhxh.

Bạn đang xem: Tự đóng bảo hiểm xã hội ở đâu


Câu trả lời:

Theo thông báo Quý khách hàng cung ứng, Bạn sẽ có tầm khoảng 14 năm đóng góp BHXH đề nghị thì quý khách hàng có thể tham mê gia đóng góp BHXH trường đoản cú nguyện tại cửa hàng đại lý thu (bưu năng lượng điện hoặc ủy ban nhân dân thôn, phường, thị trấn) hoặc cơ quan BHXH địa pmùi hương.

Xem thêm:

Về cách thức đóng góp, căn cứ chính sách trên Điều 9 Nghị định số 134/2015/NĐ-CP, người tsay đắm gia được chọn linc hoạt những phương thức đóng góp sau đây:

 - Đóng hằng tháng;

- Đóng 03 mon một lần;

- Đóng 06 mon một lần;

- Đóng 12 mon một lần;

          - Đóng một lượt cho các năm trong tương lai nhưng lại không quá 5 năm một lần;

 

- Đóng một đợt cho trong thời hạn còn thiếu đối với fan tsay mê gia BHXH đang đủ ĐK về tuổi để hưởng trọn lương hưu theo pháp luật tuy nhiên thời hạn đóng góp BHXH còn thiếu không thực sự 10 năm (1đôi mươi tháng) thì được đóng cho vừa 20 năm nhằm hưởng lương hưu.

Về đề nghị tđam mê gia đóng góp BHXH từ tháng 01/2018 để không xẩy ra đứt quãng thời hạn tsi gia BHXH, bây giờ không có phương pháp tham gia đóng góp BHXH ngược trở lại thời hạn trước đó, do vậy quý khách có thể tsi mê gia đóng BHXH tự nguyện bước đầu trường đoản cú lúc này. Trong trường hòa hợp Bạn vẫn đầy đủ tuổi hưởng lương hưu (nam 60 tuổi, phái nữ 55 tuổi) thì hoàn toàn có thể đóng một lần mang đến thời gian không đủ để đầy đủ điều kiện hưởng lương hưu.